'Gari langu mwenyewe lilipigwa mawe,'Gavana Mandago ajitenga na mashambulizi dhidi ya Raila

Muhtasari
  • Gavana Mandago ajitenga na mashambulizi dhidi ya Raila
mandago-jackson
mandago-jackson

Gavana wa Uasin Gishu Jackson Mandago amejitenga na madai yaliyotolewa na baadhi ya viongozi wa kisiasa wanaoegemea upande wa Raila Odinga kwamba anadaiwa alipanga shambulizi la Ijumaa dhidi ya mkuu wa chama cha ODM.

Waziri Mkuu huyo wa zamani na washirika wake walikuwa wamehudhuria mazishi ya marehemu 'mwenyekiti wa Mkutano wa Wanaume' Mzee Jackson Kibor huko Soy.

Gavana Mandago alipokuwa akihutubia wanahabari siku ya Jumamosi, alilaani tukio hilo, huku akitoa wito kwa polisi kuhakikisha wahalifu wanafikishwa mahakamani.

Alimtaja haswa Mbunge wa Suna Mashariki Junet Mohamed na mwenzake wa Embakasi Mashariki Babu Owino kwa kutoa madai hayo dhidi yake.

“Nataka kuhutubia Junet Mohamed na Babu Owino kwamba pengine kwa sababu wamekuwa katika ligi ya siasa za vurugu, wanafikiri kwamba kila mwanasiasa katika nchi hii anafuata hilo. aina ya upuzi,” alisema.

"Kama ningekuwa mwanasiasa ambaye nilikuwa nikisema tu mambo kuhusu migawanyiko ya kisiasa na siasa za chuki, nisingewapa gari langu. Sijui jinsi Junet anasahau haraka hivyo."

Aliongeza: "Gari langu mwenyewe lilipigwa mawe kwa hivyo ninawezaje kuandaa vurugu dhidi ya usalama wangu mwenyewe? Tunaweza kutofautiana katika itikadi za kisiasa lakini hilo halitufanyi kuwa maadui.”

Polisi wametangaza kuwa watu 14 walikamatwa kuhusiana na shambulizi lililolenga helikopta ya Odinga na magari katika msafara wake katika kaunti hiyo. Kamishna wa Kaunti ya Uasin Gishu Stephen Kihara alisema washukiwa hao kwa sasa wanasaidia polisi katika uchunguzi.