Mutyambai,Matiang'i waamuru kukamatwa kwa vijana waliopiga mawe chopa ya Raila Uasin Gishu

Muhtasari
  • Mutyambai,Matiang'i waamuru kukamatwa kwa vijana waliopiga mawe chopa ya Raila Uasin Gishu
Mutyambai
IG Hillary Mutyambai Mutyambai

Inspekta Jenerali wa Polisi Hillary Mutyambai amevitaka vyombo vya kutekeleza sheria katika eneo la Rift Valley kuchukua hatua haraka na kuwakusanya vijana wanaodaiwa kupanga na kuipiga helikopta na magari ya kiongozi wa ODM Raila Odinga mawe siku ya Ijumaa.

IG pia alitoa wito wa kuchukuliwa hatua sawa na wale waliopatikana na hatia ya kupanga mashambulizi dhidi ya mgombea urais wa muungano wa Azimio la Umoja One Kenya.

Kisa hicho kinasemekana kutendeka wakati Odinga na washirika wake walipoenda kuhudhuria mazishi ya mzee Kibor Uasin Gishu.

Uingiliaji kati wa polisi uliwawezesha viongozi kuondoka eneo hilo bila matukio yoyote zaidi.

"Inspekta Jenerali wa Polisi ametoa maagizo madhubuti kwa Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Bonde la Ufa kuchukua hatua madhubuti kwa wahusika wa ghasia za leo, ikiwa ni pamoja na wale wote ambao watahusishwa na kupanga na kupanga ghasia," Huduma ya Kitaifa ya Polisi (NPS). ) ilisema katika taarifa.

NPS vile vile ilikashifu kisa hicho, ambacho kambi ya Odinga imeeleza kuwa kilichochewa kisiasa.

"Huduma ya Kitaifa ya Polisi inalaani tukio hilo baya la uhalifu na inaomba uvumilivu na heshima kwa washindani katika msimu huu wa siasa tunapokaribia uchaguzi. Vitendo vya unyanyasaji vinavyolenga wapinzani havitavumiliwa,” jeshi la polisi liliongeza.

Waziri wa Mambo ya Ndani, Fred Matiang'i ameagiza Huduma ya Kitaifa ya Polisi kuchunguza na kuwakamata vijana waliohusika katika tukio la kupigwa mawe kwa ndege ya kinara wa ODM Raila Odinga siku ya Ijumaa.

Katika taarifa yake, Matiang'i amelaani shambulizi hilo akisema waliopanga shambulizi hilo pia wanapaswa kutiwa nguvuni.

"Ninatoa wito kwa Huduma ya Kitaifa ya Polisi kuchunguza suala hili na kuhakikisha kuwa wahalifu wote na waanzilishi wao wanachukuliwa haraka na kwa uamuzi matokeo ya vitendo vyao vya uhalifu," alisema.