Siogopi mpinzani wangu yeyote-Wavinya Ndeti

Muhtasari
  • Mgombea ugavana wa Machakos Wavinya Ndeti ameonyesha imani kuwa atashinda kiti hicho mnamo Agosti 9
  • Alisema akichaguliwa kuwa gavana, atatenga Sh1 milioni katika kila kata kati ya wadi 40 kusaidia wanawake kupitia benki ya mezani
Wavinya Ndeti
Image: George Owiti

Mgombea ugavana wa Machakos Wavinya Ndeti ameonyesha imani kuwa atashinda kiti hicho mnamo Agosti 9.

Ndeti alisema ana nafasi nzuri zaidi kumrithi Gavana Alfred Mutua ambaye muhula wake wa pili ofisini unakamilika Agosti.

Alijivunia baadhi ya miradi ya maendeleo ambayo alitekeleza wakati wa utawala wake kama mbunge wa Kathiani kati ya 2007 na 2002.

"Naapa kwa Mungu, ikiwa uchaguzi utakuwa huru na wa haki nitashinda uchaguzi," Ndeti alisema.

Ndeti alihutubia wakazi alipozuru vijiji vya Jamcity, Kwa Mang’eli, Makadara, Sofia, Slota, Kasutu, Oloshaiki, Intercounty na Empakasi katika kata ya Athi River, Mavoko, Jumamosi, Aprili 2.

Alisema kuwa katika kipindi chake kama mbunge, alijadiliana ili eneo bunge la Kathiani ligawanywe kuwa majimbo mawili, majimbo ya Kathiani na Mavoko, na kuongeza idadi ya shule za upili kutoka 13 hadi 30, alijenga hospitali ya Athi River Level 4, shule ya ufundi ya vijana na kituo cha uwezeshaji. na kusaidia vijana kadhaa kupata ajira.

Aliyekuwa CAS wa Uchukuzi aliwaahidi wakazi wa Machakos uongozi wa mageuzi ambao alisema utahakikisha kuwa maisha yao yameboreshwa.

Ndeti alisema wafanyabiashara wadogo hawataruhusiwa kulipa mapato kwa serikali ya kaunti atakapokuwa gavana ili kuwawezesha kupata uwezo na kukuza biashara zao kwa biashara za kati na kubwa. .

Waliosema wataondolewa katika kulipa mapato hayo ni wauzaji wa mboga mboga, saluni, wachuuzi, wenyeji wanaopeleka mifugo yao sokoni, wang’arisha viatu na waendesha bodaboda.

Mbunge huyo wa zamani wa Kathiani alisema msamaha huo utawawezesha wafanyabiashara hao kupona kutokana na athari za janga la Covid-19.

Alisema akichaguliwa kuwa gavana, atatenga Sh1 milioni katika kila kata kati ya wadi 40 kusaidia wanawake kupitia benki ya mezani.

"Nitapata zaidi ya Sh1 bilioni kwa wanawake katika biashara," Ndeti alisema.

Ndeti alisema utawala wake utatenga fedha za kutosha kwa ajili ya maendeleo ya miundombinu kama vile barabara, umeme na maji.

"Ni muhimu kwamba tunapotekeleza miradi ya maendeleo katika kaunti, watu wetu pia wasaidiwe kupitia kuunga mkono juhudi zao," alisema.

Alisema wenyeji watapewa kandarasi na wakaazi kutoka wadi zote watanufaika na zabuni za serikali za kaunti.

Vikundi vyote vya kujisaidia vitanufaika, nitavisaidia kukua na kuwa makampuni. Watakuwa makampuni machache,” Ndeti alisema.

Ndeti alisema katika siku zake 100 za kwanza ofisini atahakikisha kuwa hospitali zote za kaunti hiyo zina vifaa vya kutosha vya dawa.