Matusi hayatakuletea kura, Uhuru awaambia wanasiasa

Muhtasari
  • Alibainisha kuwa ni haki yake ya kikatiba kuamua ni nani atampigia kura katika uchaguzi wa Agosti 9
Rais Uhuru Kenyatta
Image: Charlene Malwa

Rais Uhuru Kenyatta Jumapili aliwaonya wanasiasa dhidi ya kutukanana wanapokuwa kwenye kampeni zao.

Akizungumza katika mkutano wa Jumapili, rais aliwataka wanasiasa kuzingatia utimamu wa mwili ili kuepuka kuingiza nchi katika machafuko.

“Wanaodhani matusi yatawapa kura watashangaa... Ombeni kura kwa heshima na kwa njia ya amani. Kuchagua upande haimaanishi kuwa mtu anakuwa adui yako,” Uhuru alisema.

Alibainisha kuwa ni haki yake ya kikatiba kuamua ni nani atampigia kura katika uchaguzi wa Agosti 9.

“Ninaposema ninamuunga mkono Baba (Raila) simaanishi watu wengine ni wabaya lakini najua kwa nini kura yangu iko kwake. Hiyo ni haki yangu ya kikatiba,” aliongeza.

“Mtu anapochukua msimamo wa kisiasa [kinyume na wako], hiyo haimaanishi kwamba mtu huyo lazima awe adui yako. Ni msimamo wa kisiasa tu," alisema.

Uhuru alisema wapinzani walipeleka kampeni zao hadi uani kwake Gatundu ambapo walimtusi lakini hakusema lolote.

“Walinitukana mlangoni kwangu lakini nilichagua kunyamaza. Baadhi ya watu wakidhani matusi yatawapatia kura, watashangaa. Unanielewa?” Aliuliza.

Uhuru alikuwa akirejelea mikutano ya mwezi uliopita ya Kenya Kwanza huko Gatundu ambapo Naibu Rais William Ruto alichukizwa na madai ya serikali ya kutaka kutatiza azma yake ya urais.