Joseph Kimaiyo akataa matokeo ya mchujo wa UDA wa kiti cha ugavana Elgeyo Marakwet

Muhtasari
  • Ingawa amekataa matokeo Boinnet ametangaza kuwa hatagombea kama mgombeaji huru wala kukata rufaa kwa Bodi ya Kitaifa ya Uchaguzi ya UDA

Aliyekuwa IG Joseph Kimaiyo amejitokeza kukataa matokeo ya mchujo wa UDA wa kinyang'anyiro cha ugavana Elgeyo Marakwet akidai alishinda lakini takwimu zikabadilishwa na kumpendelea Naibu Gavana Wesley Rotich.

Ingawa amekataa matokeo Boinnet ametangaza kuwa hatagombea kama mgombeaji huru wala kukata rufaa kwa Bodi ya Kitaifa ya Uchaguzi ya UDA.

“Sitapita njia hiyo. Ninawaachia kila kitu wale wanaovuruga zoezi hilo lakini pia ninalilia watu wangu ambao hawatapata fursa ya kufaidika na utumishi wangu kama kiongozi mwenye tajriba na ujuzi wa muda mrefu”, Boinnet alisema.

Akizungumza mjini Eldoret Boinnet alisema ingawa Rotich alitangazwa mshindi kwa zaidi ya kura 42,000, kujumlisha na timu yake kulionyesha kuwa takwimu zilibadilishwa kwa kiasi kikubwa. Katika kujumlisha kura Boinnet alikuwa wa pili kwa takriban kura 32,000.

Boinnet anasema UDA iliweka mikakati mizuri kuhakikisha zoezi hilo linakuwa huru na haki hasa wakati wa upigaji kura lakini matokeo ya mwisho yalivurugika katika kujumlisha kura.

Alitoa mifano ambapo kura za mpinzani wake ziliongezeka kuliko takwimu halisi. Boinnet alidai kuwa huko Marakwet Magharibi DG alipata kura 9,350 lakini katika kujumlisha kura ziliongezwa kuashiria alipata 19,350 ambayo ilikuwa nyongeza ya kura 10,000.

Boinnet pia alitaja visa ambapo idadi ya waliopiga kura katika baadhi ya vituo vya kupigia kura ilikuwa juu kuliko idadi ya waliojiandikisha kupiga kura.

Akiongea kwa hisia Boinnet alifichua kuwa wakati fulani afisa wa uchaguzi alimpigia simu akiomba apewe sh 20,000 ili aweze kuongeza kura zake na kumtangaza kuwa mshindi.

"Nilikataa ofa hiyo kwa sababu mimi ni Mkristo na siwezi kushiriki katika wizi ambao ni sawa na dhambi", Boinnet alisema. Boinnet alisema mbinu zile zile zilizotumiwa kuiba ushindi wake zinapatikana kwake lakini hangeweza kujihusisha na makosa ya kizamani na yasiyo ya kimaadili.

IG wa zamani amewalaumu watu wanne ambao anawalaumu kwa kuvuruga matokeo ya uchaguzi. Alisema wanne hao walikuwa marafiki zake na watu ambao hata alizungumza nao baada ya uchaguzi.

“Nilipowauliza kwa nini wanavuruga matokeo ya uchaguzi, mmoja wao aliniuliza kama mimi ni mtu mpya nchini Kenya. Aliniambia nijifunze jinsi Mkenya anavyofanya kazi,” alisema Boinnet. Alisema wanne hao wamedai kufanya kazi kwa maslahi ya baadhi ya watu wenye nguvu katika chama.

"Nilipoangalia niligundua kuwa wanne hao hawakutumwa na mtu yeyote na chama hakikuwa na ufahamu wa hatua zozote za kuvuruga uteuzi," Boinnet alisema.

Boinnet alisema kwa sababu ya imani yake thabiti ya Kikristo na msingi wa kusimama kwenye ukweli, wale waliovuruga zoezi hilo sasa wanajuta.

“Kama ilivyo katika mila zetu, mtu unayemfahamu anapoiba ng’ombe wako, unakuwa na hiari ya kwenda kwa mtu huyo na kumwambia kwamba umemwachia huyo mnyama. Unamwambia akama ng'ombe na afurahie maziwa lakini amwachie mnyama huyo”, Bonnet alisema.

Alisema bado atakuwa tayari kuwatumikia wenyeji wa Elgeyo Marakwet kwa vyovyote vile akiongeza kuwa Mungu anajua mustakabali wake na watu wa kaunti yake.

Rotich hakupokea simu wala kujibu maandishi kujibu madai ya Boinnet.