'Kingi ni simba,'Wafuasi wa Kingi wamrushia vijembe Aisha Jumwa

Muhtasari
  • Alisema wataunga mkono PAA na hawataki amzungumzie Kingi vibaya kwani kaunti nzima itamgeuka

Wafuasi wa Gavana wa Kilifi Amason Kingi wamemjibu Mbunge wa Malindi Aisha Jumwa kufuatia madai yake kwamba Pamoja African Alliance Party haifai kusimamisha wagombeaji.

Waliambia Jumwa akome kumtusi Kingi ambaye alijiunga na Kenya Kwanza kihalali ili kuwasilisha kura za eneo la Pwani kwa timu inayoongozwa na Naibu Rais William Ruto.

Mapema wiki hii, Mbunge Jumwa na wa Kilifi Kaskazini Owen Baya na wagombea wengine wa UDA walifanya mkutano na waandishi wa habari katika makao makuu ya UDA Kilifi na kumwambia Kingi azingatie jukumu alilopewa la kuratibu kampeni za Kenya Kwanza Pwani na kuacha kuingilia siasa za Kilifi kwani ilikuwa Kanda ya UDA.

Alisema katika makubaliano yaliyotiwa saini kati ya Kenya Kwanza na PAA, chama cha Gavana hakikupaswa kusimamisha wagombeaji huko Kilifi.

Hata hivyo, wafuasi wa PAA kutoka Malindi walimwambia Jumwa amheshimu Kingi kwa vile hakuwa kwenye ligi yake.

Akihutubia wanahabari katika Kijiji cha Soko huko Malindi, Patience Kipusa alisema wanaheshimu azma ya Jumwa ya kuwania kiti cha Ugavana wa Kilifi lakini wakamwomba akome kumtusi kiongozi wa chama chao.

Kipusa ambaye anatoka kata ya Ganda alisema, wakiwa wanawake hawakufurahishwa na jinsi anavyofanya kampeni zake na kumtaka auze sera zake na watu wataamua.

"Kingi lazima awe na maono kwa watu ndiyo maana alihama kutoka Azimio hadi Kenya Kwanza," alisema.

Alisema wanamuunga mkono kikamilifu kiongozi wa chama chao lakini wanawafanyia kampeni wagombeaji watano wa PAA na Naibu Rais William Ruto.

Alisema hawamuogopi na watapambana naye hadi mwisho ikiwa ataendelea kumtusi Kingi ambaye hajafanya kosa lolote kwa kuhama. kambi tofauti.

 Grace Kazungu, mfuasi wa PAA kutoka mji wa Malindi, alisema wanamuunga mkono Kingi kwa sababu alijiunga na muungano wa Kenya Kwanza na chama chake.

Hapo awali, alisema walikuwa wakiunga mkono vyama vingine lakini wakaishia kupata mkataba mbichi kama ule wa ODM ambao uliishia kuteua MCAs kutoka nje.

“Kingi ni simba. Atanguruma kwa sababu ni simba wa kaunti ya Kilifi. Tutachukua hatua utakapomtukana,” alisema.

Alisema wataunga mkono PAA na hawataki amzungumzie Kingi vibaya kwani kaunti nzima itamgeuka.