Ruto afunguka sababu zake kumchagua Gachagua kuwa mgombea mwenza wake

Muhtasari

•DP alisema alimpendelea Gachagua zaidi kwa sababu ya mapenzi yake kwa watu na uwezo wa kujumuika na watu wa kawaida.

•Alisema uamuzi wa kumchagua Gachagua ulifanywa na yeye kwa kushauriana na wanachama wa timu yake ya muungano wa Kenya Kwanza.

Naibu Rais William Ruto akiwa na Mbunge wa Mathira Rigathi Gachagua wakati wa mkutano wa hadhara huko Githunguri, Kiambu Ijumaa, Februari 18, 2022.
Naibu Rais William Ruto akiwa na Mbunge wa Mathira Rigathi Gachagua wakati wa mkutano wa hadhara huko Githunguri, Kiambu Ijumaa, Februari 18, 2022.
Image: Picha: DPPS

Naibu Rais William Ruto kwa mara ya kwanza amefunguka kuhusu ni kwa nini aliamua kumchagua mbunge wa Mathira Rigathi Gachagua kama mgombea mwenza wake katika uchaguzi wa Agosti 9.

DP alisema alimpendelea Gachagua zaidi kwa sababu ya mapenzi yake kwa watu na uwezo wa kujumuika na watu wa kawaida.

Alisema Gachagua ana masilahi ya wananchi moyoni na ndiyo maana aliamini kuwa ndiye mtu bora zaidi kuwa naibu wake.

"Yeye (Gachagua) ni kiongozi mwenye shauku. Ni mtu wa watu. Anazungumza kuhusu mambo ninayozungumza. Anazungumza kuhusu Wakenya wa kawaida. Kiunga kati yangu na Gachagua ni watu," DP alisema kwenye mahojiano na NTV kwenye Jumapili.

Wakati huo huo, DP alithibitisha kuwa ingawa seneta wa Tharaka Nithi Kindiki Kithure alishinda katika vipengele kadhaa vilivyokuwa vikizingatiwa katika kuchagua mgombea mwenza, alimchagua Gachagua.

Alisema uamuzi wa kumchagua Gachagua ulifanywa na yeye kwa kushauriana na wanachama wa timu yake ya muungano wa Kenya Kwanza.

"Kulikuwa na vyombo vingine vingi nilivyokuwa nikitumia kumchagua mgombea mwenza. Niliangalia mambo mengi sana ambayo yalihitajika kwa mgombea mwenza. Sote tulitulia kama timu kwa Gachagua kama mgombea mwenza," aliongeza.

Gachagua katika mahojiano na Inooro TV mnamo Mei 15 alisema Naibu Rais alitulia kwake kwa sababu yeye ni mwanasiasa stadi ambaye angeweza kuungana kwa urahisi na watu wa eneo la Mlima Kenya, matamshi ambayo DP pia alikubaliana nayo.

"Yeye (Gachagua) ni mtumishi wa umma aliyekamilika. Ni mtu wa kujitegemea. Ninachopenda zaidi kumhusu ni mapenzi kwa watu," alisema.