Wajackoyah: DCI Kinoti atachukua nafasi ya Matiang’i katika serikali yangu

Huku akimsifu mkuu wa DCI kwa kujitolea kwake katika kazi yake, alisema Kinoti amekuwa akishutumiwa kinyume cha sheria na wanasiasa.

Muhtasari
  • Kiongozi huyo wa Chama cha Roots alisema atambadilisha Waziri wa Mambo ya Ndani Fred Matiang’i na kumweka Kinoti
Profesa George Wajackoyah
Image: Youtube (Sceenshot)

Mgombea urais George Wajackoya ameahidi kumpa nafasi Mkurugenzi wa Upelelezi wa Jinai (DCI) George Kinoti katika baraza lake la mawaziri iwapo atashinda uchaguzi wa Agosti 9.

Kiongozi huyo wa Chama cha Roots alisema atambadilisha Waziri wa Mambo ya Ndani Fred Matiang’i na kumweka Kinoti.

Akizungumza katika ziara ya kampeni katika kaunti ya Meru siku ya Ijumaa, Wajackoyah alisema kuwa Kinoti atasaidia utawala wake katika vita dhidi ya ufisadi na ufujaji wa pesa.

“Tunataka kukabiliana na wezi wa maadili, enzi za ‘safisha safisha’ na kuiba pesa za umma halafu unaenda kuwaambia watu kuwa wewe ndiye rais ajaye. Kinoti ni mtu ambaye amejaribu sana kuwagombanisha ingawa suala hilo limetiwa siasa,” akasema.

Huku akimsifu mkuu wa DCI kwa kujitolea kwake katika kazi yake, alisema Kinoti amekuwa akishutumiwa kinyume cha sheria na wanasiasa.

Vile vile alimtambua wakili Muthomi Thiankolu kutoka eneo hilo kushika wadhifa wa Mwanasheria Mkuu katika serikali yake. “Nitamteua Muthomi Thiankolu iwapo atakubali kuwa mwanasheria mkuu mpya Agosti. Wakati Muthomi yuko kama mwanasheria mkuu na Kinoti kama Waziri wa Mambo ya Ndani sitaweza kufanya kazi yangu?” Wajackoyah aliweka pozi.

Wakati uo huo, mgombeaji huyo wa urais alimkashifu Naibu Rais William Ruto, akimshutumu kwa kudharau kampeni zake, kufuatia matamshi yake ya hivi majuzi ambapo alidai uzinduzi wa manifesto yake ulikuwa kinyume na yake mnamo Juni 30.

“Nataka kuwaambia DP Ruto na Raila Odinga, siwatusi lakini hatuna ukiritimba katika nchi hii. Nilimwona Ruto kwa mara ya kwanza akisema kwamba ‘nimeingizwa kwenye parachuti’… usinitishe, endelea kuwatishia wapinzani wako wengine, si mimi,” Wajackoyah aliongeza.

Awali Ruto alidai kuwa kiongozi huyo wa chama cha Roots ni mradi wa serikali ambao uzinduaji wa manifesto yake ulikuwa njama ya kupotosha umakini kutoka kwake.