pjimage (16) (1)

Mungu apewe sifa kweli! Kutana na watu maarufu nchini ambao walikuwa ‘Chokoraa’

NA NICKSON TOSI

Watu wengi katika karne ya sasa hutamani sana kuzaliwa katika familia zenye uwezo na wazazi walio na uwezo wa kukithi maslahi yote.

Sio wote ambao ndoto kama hizo hutimia ,kuna wale ambao hupitia katika changamoto na hatimaye kubarikiwa maishani.

Hapa nimekuchorea taswira ya baadhi ya watu ambao walikuwa chokoraa,ama watoto wa kuranda randa mitaani.

Guardian Angel

Ni msanii anayefahamika sana kutokana na nyimbo zake za kuwapa wengi moyo ,na kila mara anapokuwa katika mahojiano na vyomba vya habari mbali mbali ,Guardian hudai kuwa baada ya mamake kufutwa kazi alijikuta katika mitaa ya humu nchini kwani ilimwia vigumu kwa mamake kukimu maslahi yao.

Guardian aidha hutokeza kuwa alitiwa mbaroni na polisi baada ya rais wa tatu wa humu nchini kudai kuwa watoto wote wanaoranda randa mitaani kuondolewa mijini kwani walikuwa wanafanya miji kuonekana michafu.

 

Guardian Angel
Bahati.

Kila mtu natumai kuwa anafahamu historia ya mwanamziki huyo ambaye kwa sasa ni mkurugenzi mkuu wa lebo ya EMB.

Bahati alijipata katika mitaa ya mabanda ya Mathare baada ya mama mzazi kufariki ,hali iliyomfanya maisha yake kuwa magumu na hata wakati mmoja kujipata katika makao ya kulinda watoto waliofiwa ya ABC Mathare

bahati 2 (1)

Anita Raey.

Mtangazaji huyu wa radio fulani ya humu nchini na mama wa watoto wawili hajawai kosa kusimulia maisha yake yalivyokuwa kabla ya kubarikiwa .

Anita alijipata katika mitaa ya humu nchini kama Chokoraa akiwa na miaka 13  kwa kile alichosema ni kulelewa na mama ambaye alikuwa mkali mithili ya simba na asiyependa kumsikiliza kivyovyote vile.

Kisa ambacho humfanya kutokwa na machozi ni pale alisema kuwa walipokuwa karibu na bustani la Jevanjee wanaume wawili bila ya utu walimnajisi kitu ambacho humfanya kuhuzunika kila mara na hata kuwachukia wanaume maishani.

anita raeyy

Terence Creative aka Kamami.

Terence alizaliwa katika familia ya watoto watatu na yeye alikuwa  kitinda mimba.

Baada ya wazazi wake kufa,Terence akiwa na miaka 9 walilazimika kuishi na Nyanya yao aliyekuwa anaishi katika mitaa ya mabanda ya Mathare.

Kwa wakati mmoja ,alisimulia kuwa alianza kuvuta bangi akiwa na miaka 9 swala lililompelekea kuanza kuwa mwizi na kuanza kuiba vyoo vya magari,pochi za wanawake,na hata kuuza vipuli vya bidhaa zilizozeeka.

Terence.Creative.696x332

Ringtone

Mbali na vituko vyake vya kila mara ambavyo husababisha kwenye mitandao ya kijamii ,Ringtone alikulia pabaya alipokuwa mdogo hali iliyomfanya kuishi katika mitaa ya mabanda  kama chokoraa.

Katika mahojiano na stesheni fulani ,Ringtone alitokeza kuwa mamake alimtupa katika milango ya baa karibu na sanamu ya Tom Mboya ,jiji kuu la Nairobi.

Baada ye Amu wake alimuokota na kumrudisha katika kijiji ambacho mamake alikuwa amezaliwa na kulelewa na Nyanyake.

ringtone

Papa Dennis

Licha ya kwamba ashatangulia mbele ya Mwenye Haki,Papa Dennis atasalia pakubwa katika akili za wengi kutokana na maisha ya utotoni yalivyokuwa.

Papa alilazimika kuacha shule akiwa katika darasa la 8 ,wakiwa wanne bila mtu yeyote wa kuwasetiri maishani walipokuwa wachanga.

Alilazimika kuacha shule na kuingia kwenye mitaa kama chokoraa ili kuwatafutia wadogo wake chakula.

Papa Dennis na kakake Simon
Papa Dennis baada ya kuonyesha talanta ya uimbaji alichukuliwa na mkuu wa shirika la Maliza Umaskini ambaye alimsaidia kwa kurekodi baadhi ya nyimbo zake.

 

Photo Credits: Radio Jambo

Read More:

Comments

comments