masaweandmary

Ilikuaje: Niliteseka Afrika Kusini asimulia kakake Getrude Mungai

Katika kitengo cha ilikuaje, Bi Mary Njuge alijiunga na Massawe Japanni ambaye aliweza kusoma stori yake katika gazetti na kusema huu mama laizima amlete studio awaeleze wakenya jinsi alivyo okoa kakake Getrude Mungai kule afrika Kusini.

Ni nini anachofanya Afrika Kusini?

Nilingiaa south africa mwaka 1992, tukienda kutafuta mali na biashara, na kutoka wakti huo tulikuwa wakenya wa kwanza kuingi hilo nchi.

kwa hivyo nikawa na nafasi sana ya upata wakenya ambao wameingia shida and hiyo ndio iligusa mwoyo wangu. sana sana watu young wakiingi south africa wanapata shida. 

massawejapanni
Radio Jambo presenter Massawe Japnni

shida gani wanzopitia?

Watot wanaingia wakiambiwa kazi ni rahisi lakini wenye kuwaita saa ingine wanawatoroka ama wengine wanwatumia vibaya, na sana sana wanishi kwa streets. 

Na ile issue ya south africa, hawkaribishi wageni kwa hivyo watu wengi wana wanapata kuishi maisha yenye itakuwa disturbing. na hata wengine wanenda kuingi kwa mambo yenye sio inafaa kwa maisha ama kwa biashara zingine yenye si ile biahsra wanyotamani. 

Mbona wakenya wanaoenda kuishi south africa hawasomi?

ni mshutko kwasababu ile matarajio sababu wengi waningia mambo makuu you know maisha itakuwa rahisi kama tunavyosikia america, only kuingia pale na unakuta maisha sio vile 

shirika letu tulianza after wamamam kadha tukisaidia watu pale, tulikuta kama ukiwa pekee yako inakuwa ngumu na saa ingine hata hujui nani utamuita akuje akusaidie. 

Kuna safari moja ilikuwa inaitwa xenophobia, kwamba mkenya yeyote au watu kutoka mataifa tofauti hawa ruhusiwi kuishi na kufanya kazi afrika kusini, na wakaaji kusema hawapati kazi kwasababu ya wageni. Ni nani aliweza kumwokoa?

Edwin Munanga aliyekuwa victim wa xenophobia, lieleza yaliyotokea na alivyorudi nchini Kenya.

Afrika kusini ilkuwa kama canaan, na nikaenda kujaribu na nikapata kazi Banut beat records, nilianza kama msaidizi wa kuosha na sababu nilikuwa na interest, nikaanza na music production, nikiwa 25 years.

Kutoka kuosha studio hadi kuwa CEO, haikufurahisha wengine. 

oosthuizen-xenophobia
Anti immigrant protests in south Africa

Nilipanda ngazi na kwasabau nilikuwa na deal na community, walinipenda. lakini kwa hiyo kupanda ikawa shida. kupitia hapo ndio maisha ikawa ngumu na serikali ikaleta rules ngumu sana, ikabidi tutoroke usiku. 

Maisha ikaanza kuwa ngumu, ikafika hio wakati ya xenophobia, na tulalose hiyo building walipochoma. 

Walitake over building na huwezi rudi, kwasbabu wamehijack building. 

Skiza kanda ujue alipohepa xenophobia;

 

 

Photo Credits: instagram/radiojambokenya/dailymavericksa

Read More:

Comments

comments